[0207] Tháng hai của đôi mình

Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời, má Gin đã nhận nuôi đứa nào thì cũng phải cho nó một suất ăn kèm mới vừa lòng má. Vậy nên sau một khoảng thời gian cỡ 2 tuần, xin chào mừng Suh Chicago về với đội của Ten Chittaphon (và má), tạo nên chiến hạm mang tên JohnTen a.k.a Dôn10, mạnh mẽ vượt sóng băng băng qua biển fan gơ!

005XPI5dgw1evl8mrcr3kj315o0rsdkn

Má nhận làm chân chèo thuyền cho hai đứa, mà với tình hình gần đây, má thấy thuyền nhà mình đang đứng trước nguy cơ diễn lại màn đắm tàu lịch sử như Titanic năm nào. Có khác nhau thì hay chăng Titanic đâm vào băng, còn tàu mình đâm vào cái từ “debut”…. Đ’ gì ship siếc các kiểu mà 1 đứa debut rồi, còn 1 đứa vẫn đang trong tình trạng chôn thân nơi tầng hầm SM…

Má không theo hai đứa từ ngày nảo ngày nao, mà thấy sau NCT life in Bangkok, tàu hai đứa được nâng cấp từ bè lá chuối lên hẳn chiến hạm ấy ;—–;. Ôi cái NCT life ep1 là cả một bầu trời Dôn10, hint tỏa tứ phía, từ ngay phần đầu đến phần giữa và cả phần kết =)) Hint từ show official chiếu cho bàn dân thiên hạ coi ra đến fancam ở sân bay chỉ để dành cho fan gái (như má) soi và tự thẩm ;A;

tumblr_o5dbjzbeuQ1v0eu1so1_500

—————————-

Cơ mà, tạm gác lại vụ NCT life và những lí do bên lề vì sao mình đổ hai thằng cu, giới thiệu qua về Johnny đã:

piano_781

Hangul Name: 쟈니

Real Name: Johnny Suh / Seo Youngho

Date of Birth: February 9, 1995 (Aquarius)

Hometown: Chicago, USA

Specialty: Dance, Rap, Piano, Bilingual in English and Korea

Blood Type: B

Chính ra mình biết Dôn từ trước cả Mười, trước cả khi SM tung ra dự án SMROCKIES nữa. Căn bản vì ngày xưa Dôn từng có ảnh selfie với Đào, mà từ hồi đó nhìn Dôn đã cao to vạm vỡ ngang ngửa Đào (of course là hổng có gái như Đào) nên đã lân la đi tìm hiểu về cu này… hmm, tìm ra cả fb rồi này nọ, nhưng sau cũng vứt qua xó vì… hết hứng =)) Không ngờ Dôn vẫn kiên trì qua 8 năm (vào SM từ 2008 đến nay) để đợi đến ngày debut. 

Debut thì debut, mà chắc do ăn ở sao sao, đại loại là Dôn đây cao soái thần kinh có đủ, mà chắc do sống sai, hoặc do Dôn thiếu SM lương tâm nên nghe đâu cu cậu có khả năng sẽ đi đày ở Nhựt… Hoặc do ông trời ban thế cho nó công bằng?

Việc Dôn có khả năng vào unit của NCT ở Nhật cũng là lí do vì sao thuyền dôn10 đứng trước nguy cơ chìm trước khi cả hai bên cùng debut. Má mong sao Dôn đừng khổ đến mức phải qua Nhật làm ăn kiếm sống, nhưng unit ở Seoul đã ra mắt rồi, theo lời SM từ cái hồi nảo bảo năm nay còn 1 unit ở Nhật, 2 cái ở Tàu.. Không sang Tàu không sang Nhật thì Dôn lại đợi đến kiếp nào mới được debut đây con ơi là con? :-<

Anyway, nói chuyện debut của Dôn xong lại buồn nẫu cả ruột gan má vào. Mấy bữa coi lại fancam ngày xưa hay ảnh nhìn mầy với Mười vui vẻ cười đùa tếu táo quen rồi, xem NCT life Bangkok thì hai đứa cũng dính với nhau suốt, lại còn kể chuyện ở cùng nhau, đi tắm chung vì sợ ma xong rồi đua nhau làm trò con mèo trò con bò; xong nghĩ chuyện tương lai éo biết ngày tháng năm nào mới thấy hai đứa chung unit, hay diễn chung hoặc cross collaboration giữa các unit… ôi thôi má lại buyềnnnnn ToT

tumblr_nyuax3IPNK1v0eu1so1_500

 

tumblr_nyuaplR7rJ1v0eu1so1_500

Tươi roi rói với nhau như này cơ mà lị

Bữa trước Mười đi fansign, trời mưa xong thằng cu Jaehyun nó cầm ô (1 lúc) che chung với Mười, làm má phải lên tuýt cảm thán rằng hôm đó ở nhà nắng mưa không đến đầu, liệu Dôn có mong muốn một ngày đi fansign, được đôi mưa chung dưới tán ô với Mười không Dôn?

Chắn chắn có nhể, kể cả không phải là fansign chung với Mười, vì Dôn đợi cả 8 năm nay cho một lần được đàng hoàng ra mắt rồi còn gì….

Hai đứa mầy chia chung tháng sinh, cách nhau 1 năm tuổi, 383 ngày, 9192 giờ, đến rockies showcase, áo hai đứa chia nhau trắng xanh, một bên 02, một bên 07… cố tình thì coi như ghép cạnh nhau thì được ngày sinh của Mười, cộng hai số lại thì được ngày sinh của Dôn, nhân lên thì vào đúng ngày Valentine, trừ đi thì chả ra cái lờ gì hết =)))

tumblr_o2yh31VIzD1v0eu1so1_500

Nhiều khi nhìn cũng gái cả đôi mới rầu lắm cơ…

Đến đây thì má cũng hết ý để khái quát Dôn10 rồi, bữa khác lên kể lể tâm tình soi hint soi moment hai đứa bây sau nghen. Thân thương, má gửi ngàn nụ hôn cho hai con tó :X

5 thoughts on “[0207] Tháng hai của đôi mình

Gửi phản hồi

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Log Out / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Log Out / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Log Out / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Log Out / Thay đổi )

Connecting to %s